Balance Audio ร้านเครื่องเสียงรถยนต์
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เครื่องเสียงติด New jazz

Go down

เครื่องเสียงติด New jazz Empty เครื่องเสียงติด New jazz

ตั้งหัวข้อ  sutsut81 Wed Mar 24, 2010 8:57 pm

ขอรอกวนถามครับ
1.สนใจลำโพง Sub ของ MTX ครับ ควรจะใช้คู่กับ Amp Class D ของ MTX ด้วยหรือป่าว?คู่กันราคาเท่าไหร่ครับ?มีให้ทดลองฟังเสียงหรือป่าวครับ?
2.ถ้าตีตู้ Sub ของ MTX ใส่ New jazz ควรเป็นตู้แบบไหนครับแบบไม่เปลืองเนื้อที่ ราคาประมาณเท่าไหร่?
3.สนใจ Front 2 Din ของ JVC ไม่ทราบว่ามีรุ่นที่มี Juner ในตัวหรือป่าวราคาประมาณเท่าไหร่ครับ?แล้วภาพชัดไหมครับ
4.ผมมีลำโพงกลาง-แหลมของ Alpine อยู่แล้วถ้าต่อกับ Front jvc โดยไม่ผ่าน Amp เสียงจะดีหรือป่าวครับ?
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Razz

sutsut81
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

เครื่องเสียงติด New jazz Empty Re: เครื่องเสียงติด New jazz

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu Mar 25, 2010 4:03 pm

1. ใช้ Amp กับ Sub ยี่ห้อเดียวกัน ทำให้เสียงที่ออกมา match กันครับ ราคา Sub 10" 1 คู่ TR 4510 + Amp Class D 600XD ราคารวมติดตั้ง+ตู้ อยู่ที่ 22000 ครับ ต่อให้ฟังได้ครับ
2. ถ้าไม่เปลืองเนื้อที่ต้องตู้ Fiber ครับคู่ละ 8000 ครับ
3. JVC รุ่น 905 ครับ ราคาพร้อมติดตั้ง 28500 ครับ
4. ได้ครับแต่ได้ประมาณ 60% ครับ
Admin
Admin
Admin

https://balanceaudio.thai-forum.net

เครื่องเสียงติด New jazz Empty Re: เครื่องเสียงติด New jazz

ตั้งหัวข้อ  sutsut81 Fri Mar 26, 2010 5:48 pm

ขอรบกวนถามเพิ่มเติมครับ
1.ถ้าสนใจซื้อแต่ของราคาจะเท่าไหร่ครับ?
1.ตู้ซับที่รวมอยู่ในราคา 22000 เป็นตู้แบบไหนครับ?
2.ตู้ Fiber เสียงจะดีหรือป่าวครับ?แล้วราคารวมตู้ Fiber +sub+amp+ติดตั้งเท่าไหร่ครับ?
3.jvc รุ่น 905 ราคาไม่รวมติดตั้งเท่าไหร่ครับ?แล้วพวกรุ่น 80x ไม่มี Tuner หรือครับ?
4.ถ้าจะใช้ Amp 4 ch ขับควรใช้รุ่นไหนดีครับ?
ขอบคุณครับ

sutsut81
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Mar 27, 2010 6:19 pm

1. เป็นตามรูปนี่ครับ คือมาทั้งตู้เป็นของอเมริกาแท้ครับ
เครื่องเสียงติด New jazz Arriva10
2. เสียงก็ดีระดับนึงครับ แต่ไม่เท่าตู้ไม้ ก็แล้วมาด้วยการประหยัดเนื้อที่ครับ รวม 27000 ครับ
3. 28500 รวมติดตั้งครับ รหัส 80x ไม่มีจูนเนอร์ในตัวครับ
4. ใส่ทั้ง Set เป็นตัว MTX 504 ก็ดีครับ
Admin
Admin
Admin

https://balanceaudio.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics