Balance Audio ร้านเครื่องเสียงรถยนต์
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มือใหม่ ถามหลายข้อครับ

Go down

มือใหม่ ถามหลายข้อครับ Empty มือใหม่ ถามหลายข้อครับ

ตั้งหัวข้อ  Wichai Sun Jul 25, 2010 11:56 pm

1. รถผม New vios ปี 2009 ถ้าเปลี่ยนสายลำโพง สายลำโพงที่เปลี่ยนจะเริ่มจากตรงไหนครับ เดินใหม่จาก Front เลย หรือ เดินจากขั้วต่อสายลำโพงตรงแจ๊คที่ประตูด้านในรถครับ (เรียกไม่ถูกครับ ที่เป็นแจ็คต่อสีขาวที่ด้านในตรงที่มีพลาสติกสีดำปิดเอาไว้)
2. ถ้าติดแอมป์ เพิ่ม จะกินไฟมากขึ้นมากไหมครับ แล้วจะทำให้ Batt เสื่อมเร็วขึ้นหรือเปล่า
3. แอมป์จะทำให้เสียงใส เสียงดนตรีฟังชัดขึ้นหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Wichai
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

มือใหม่ ถามหลายข้อครับ Empty Re: มือใหม่ ถามหลายข้อครับ

ตั้งหัวข้อ  Admin Wed Jul 28, 2010 10:37 am

1. เริ่มจากวิทยุ ไปจนถึงลำโพงเลยครับ
2. ถ้าแอมป์ ตัวเดียว แบตเดิมรถคุมได้อยู่ครับ
3.ถูกต้องครับ
Admin
Admin
Admin

https://balanceaudio.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน