Balance Audio ร้านเครื่องเสียงรถยนต์
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Upgrade ระบบเสียง

Go down

Upgrade ระบบเสียง Empty Upgrade ระบบเสียง

ตั้งหัวข้อ  Anuphong Tue Oct 06, 2009 7:03 pm

ผมใช้ Honda Accord ตาเพชรครับ กำลังคิดจะเปลี่ยนลำโพง + Subwoofer เลยมีคำถามดังนี้ครับ

ตอนนี้ผมใช้ Front Alpine CDE-100EUB + ลำโพงเดิมของรถครับ พอดีเพื่อนผมขาย Amp Priority PT-446F ก็เลยคิดจะซื้อ
1. อยากจะทราบว่าใช้ลำโพง ตัวไหนดี ระหว่าง แยกชิ้นmtx ths652 กับ ENZO แยกชิ้น (ลำโพงคู่หน้า)
2. Sub Woofer ใช้รุ่นไหนที่จะเหมาะครับ รถผมติดแก๊สด้วย โดยใช้ Power AMP CH1-2 ขับลำโพงคู่หน้า
CH 3-4 bridge ขับ SUB
3. แนวเพลงที่ฟังจะเป็นแนวๆ pop ทั่วไปครับ โดยมากจะเป็นเพลงสากล เช่น Mariah carry elton john
อาจจะมี Hip hop r&b บ้าง
4. หรือพี่จะแนะนำก็ได้ครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อ poweramp มา

Anuphong
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

Upgrade ระบบเสียง Empty Re: Upgrade ระบบเสียง

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu Oct 29, 2009 1:37 pm

1. MTX ths652 เสียงดีกว่าครับ แต่ตอนนี้น่าจะของหมดครับ ส่วน enzo แยกชิ้นถ้าฟังเพลงพวก style โปร่งๆ ก็ดีครับ แต่ฟังไม่ได้ครอบคลุมเท่า ths
2. Sub Woofer เป็น MTX TR4510-44 ก็ดีครับใช้ 446F Bridge ขับสบายๆ ครับไม่กิน Watts
Admin
Admin
Admin

https://balanceaudio.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics