Balance Audio ร้านเครื่องเสียงรถยนต์
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ช่วยด้วยคับ ลำโพงรถไม่ยอมดังคับ

2 posters

Go down

ช่วยด้วยคับ ลำโพงรถไม่ยอมดังคับ Empty ช่วยด้วยคับ ลำโพงรถไม่ยอมดังคับ

ตั้งหัวข้อ  paparazii Fri Jul 17, 2009 12:43 am

คือผมใช้ ฮอนด้า พรีรูดอะคับ ตอนแรกติดลำโพงมานานแล้วไม่เคยมีปัญหา แต่ตั้งแต่ติด วิทยุของ pioneer 3150DVD
มา อาทิตย์แรกยังฟังดีๆอยู่เรย แต่ตอนนี้ ลำโพงมันไม่ดังเลยอะคับไม่รู้เป็นอะไร ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น ช่วยผมทีคับ เพิ่งซื้อมาเสียดายเงิน pale

paparazii

ขึ้นไปข้างบน Go down

ช่วยด้วยคับ ลำโพงรถไม่ยอมดังคับ Empty Re: ช่วยด้วยคับ ลำโพงรถไม่ยอมดังคับ

ตั้งหัวข้อ  Admin Fri Jul 17, 2009 1:20 am

เกิดได้หลายกรณีครับ

1. สายลำโพง เวลาช่างต่อ hi-power โดยการเดินสายใหม่แล้วต่อไม่ดี อาจจะหลุด หรือ บัดกรีไม่ดี
2. ถ้าใช้สายลำโพงเดิมรถ อาจจะเกิดจากสายชำรุด ควรเดินสายลำโพงใหม่
3. ปัญหาเกิดจากตัว front เอง Hi-power output เสีย (โอกาสน้อยครับ)
4. จุดติดตั้งลำโพง ตรงขั้ว + - อาจจะมีการไปแตะโดนตัวถังรถยนต์ที่เป็นโลหะ ทำให้ไม่ดัง (ซ๊อตลงกราวด์)
Admin
Admin
Admin

https://balanceaudio.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน